Bitdeer: ኩባንያው ምን ይሠራል እና ምርቶቹ እንዴት እንደተዋቀሩ
Bitdeer «ሃሽሬት የት እንደሚገዛ» በሚሉ ዝርዝሮች ውስጥ ከፑሎችና ከክላውድ አገልግሎቶች ጎን ለጎን ብዙ ጊዜ ይጠቀሳል፣ ምንም እንኳን አወቃቀሩ የተለየ ቢሆንም። ይህ ይፋዊ የመሠረተ ልማት ኩባንያ ነው፦ የመረጃ ማዕከላት ይገነባል፣ የራሱን ASIC ይሠራል፣ ራሱ ማይኒንግ ያደርጋል እና በትይዩ የተረፈውን አቅም ወደ ውጭ ይሸጣል። ከዚህ በታች የቀረበው ትንተና ከኩባንያው ራሱ መግለጫዎችና ከመሸጫ ገጹ በተገኙ እውነታዎች ላይ የተመሠረተ ነው፣ ከማረጋገጫ ቀኖች ጋር። ኩባንያው የማያሳትመው ነገር ሁሉ በቀጥታ ተጠቁሟል፣ በጽሑፉ ውስጥ ግምት የለም።
ዋናው ነገር በአጭሩ
- Bitdeer Technologies Group፣ የ NASDAQ ቲከር: BTDR፣ ዋና መሥሪያ ቤቱ በሲንጋፖር። ኩባንያው ይፋዊ ነው፣ ለ SEC ሪፖርት ያደርጋል። ከ 1 ጃንዋሪ 2026 ጀምሮ ከ IFRS ወደ US GAAP ተሸጋግሯል፣ ያለፉት ወቅቶችም እንደገና ተሰልተዋል።
- ይህ ማይኒንግ ፑል አይደለም። በ Cloud Hash Rate አገልግሎት ውስጥ ፑሉን ገዢው ራሱ ትዕዛዙን ሲያስመዘግብ ይመርጣል፣ ክፍያዎቹም በተመረጠው ፑል የ PPS ሞዴል ወይም በተዋጽኦዎቹ (FPPS, PPS+) መሠረት ይከናወናሉ።
- Q2 2026 (ሩብ ዓመቱ 30.06.2026 ተጠናቋል)፦ ገቢ $228.8 ሚሊዮን፣ አጠቃላይ ኪሳራ $8.5 ሚሊዮን በማርጅን ሲቀነስ 3.7%፣ ተጣራ ኪሳራ $92.3 ሚሊዮን፣ Adjusted EBITDA $31.1 ሚሊዮን።
- ዋናው ንግድ ወደ ራስ ማይኒንግ ተሸጋግሯል፦ የ self-mining ሃሽሬት በ Q2 2026 መጨረሻ 73.0 EH/s ሆኗል፣ ከአንድ ዓመት በፊት ከነበረው 16.5 EH/s ጋር ሲነጻጸር።
- የማይነሮች ሽያጭ እንደ የገቢ መስመር ወደ ዜሮ ተጠግቷል፦ በ Q2 2026 $0.4 ሚሊዮን፣ በ Q2 2025 ደግሞ $69.5 ሚሊዮን ነበር።
- በመሸጫ ገጹ ላይ በ 01.09.2026 በእጅ ያሉት የ A3 ተከታታይ ሁለት ሃይድሮ ማይነሮች ብቻ ናቸው። ሙሉው የ A4 ተከታታይና ሁለቱም DL1 ዋጋቸው ሳይታተም እንደ ቅድመ-ትዕዛዝ ተቀምጠዋል።
Bitdeer ምንድን ነው እና ከፑልና ከሆስቲንግ አቅራቢ በምን ይለያል
Bitdeer የመሠረተ ልማት ባለቤትና የመሣሪያ አምራች ነው፣ የሽልማት ማከፋፈያ አገልግሎት አይደለም። ፑል የተለያዩ ተሳታፊዎችን ሃሽሬት ሰብስቦ በራሱ ስልት ይከፍላቸዋል። ሆስቲንግ አቅራቢ የሌሎችን ማሽኖች በክፍያ ይይዛል። Bitdeer ሁለቱንም ያደርጋል፣ ነገር ግን ዋናውን ገቢ የሚያገኘው በራሱ የመረጃ ማዕከላት ውስጥ በራሱ ASIC ላይ ከሚያደርገው ማይኒንግ ነው።
ልዩነቱ የሚታየው ማን ምን እንደሚይዝና ማን ምን ዓይነት ስጋት እንደሚሸከም ላይ ነው።
| ሚና | መሣሪያው የማን ነው | ደንበኛው ለምን ይከፍላል | የደንበኛው ዋና ስጋት |
|---|---|---|---|
| ማይኒንግ ፑል | የደንበኛው | ከሽልማቶች ላይ የፑሉ ኮሚሽን | የክፍያ ስልት፣ መዘግየቶች፣ የፑሉ አስተማማኝነት |
| የሆስቲንግ አቅራቢ | የደንበኛው | ኤሌክትሪክና ጥገና | ታሪፍ፣ የሥራ ጊዜ፣ የውል ማቋረጫ ሁኔታዎች |
| Bitdeer በ self-miner ሚና | Bitdeer | ምንም፣ እዚህ ደንበኛ የለም | ለኩባንያው፦ የ BTC ዋጋ፣ የአውታረ መረብ አስቸጋሪነት፣ ኤሌክትሪክ |
| Bitdeer በክላውድ ሃሽሬት ሻጭነት ሚና | Bitdeer | ለዕቅዱ ቅድመ ክፍያ ሲደመር የዕለት የኤሌክትሪክ ክፍያ | ውል እንጂ ማሽን አይደለም፤ አካላዊ ቁጥጥሩ በአቅራቢው እጅ ይቀራል |
በ Bitdeer ሪፖርት ውስጥ የራስ ማይኒንግና የአገልግሎት ሽያጭ በተለያዩ ዘርፎች ተለያይተዋል፣ ይህም ምቹ ነው፦ ኩባንያው የት እንደሚያተርፍና የት እንደማያተርፍ ይታያል።
ንግዱ ከምን ተዋቅሯል፦ ዘርፎችና ኢኮኖሚያቸው
ኩባንያው ገቢውን በሰባት መስመሮች ይፋ ያደርጋል። የ Q2 2026 መረጃ ከ 10.08.2026 መግለጫ የተወሰደ ነው።
| የንግድ መስመር | ገቢ፣ $ ሚሊዮን | የምርት ወጪ፣ $ ሚሊዮን | አጠቃላይ ትርፍ (ኪሳራ)፣ $ ሚሊዮን |
|---|---|---|---|
| Self-mining | 168.4 | (171.0) | (2.7) |
| Co-mining | 25.0 | (28.8) | (3.9) |
| AI Cloud | 14.0 | (16.3) | (2.3) |
| Cloud hash rate | 3.7 | (3.8) | (0.1) |
| General hosting | 2.8 | (2.8) | 0.0 |
| Membership hosting | 12.8 | (11.6) | 1.3 |
| የ SEALMINER እና መለዋወጫዎች ሽያጭ | 0.4 | (0.2) | 0.1 |
| ጠቅላላ | 228.8 | (237.3) | (8.5) |
የተዘረዘሩት መስመሮች ድምር 227.1 ይሰጣል፣ የሩብ ዓመቱ ጠቅላላ ግን 228.8 ነው፦ በእነዚህ መስመሮች ላይ ያለውን የ $1.7 ሚሊዮን ልዩነት ምንጮቹ አይበታትኑም።
ከአንድ ዓመት በፊት አወቃቀሩ የተለየ ነበር፦ self-mining 59.3፣ AI Cloud 1.3፣ cloud hash rate 0፣ general hosting 9.3፣ membership hosting 14.6፣ የ SEALMINER ሽያጭ 69.5፣ ጠቅላላ 155.6።
ከዚህ ሰንጠረዥ ሁለት ምልከታዎች። አንደኛ፦ በ Q2 2026 የሚታይ አዎንታዊ አጠቃላይ ትርፍ ያለው ብቸኛው ዘርፍ membership hosting ነው፣ ሲደመር $1.3 ሚሊዮን። ሁለተኛ፦ የመሣሪያ ሽያጭ እንደ የገንዘብ ምንጭ ከሞላ ጎደል ጠፍቷል። ምክንያቱ በሪፖርቱ ውስጥ በቀጥታ ተጠቅሷል፦ ክምችቶቹ (ዌፈሮች፣ ቺፖች፣ ያልተጠናቀቁ ሥራዎች፣ ዝግጁ SEALMINER) ከ inventories ወደ ቋሚ ንብረቶች ተዛውረው ለራስ ማይኒንግና ለ co-mining ውለዋል። Inventories ከ $252.0 ሚሊዮን ወደ ዜሮ ወርዷል፣ PP&E ደግሞ ከ $1.1 ቢሊዮን ወደ $2.1 ቢሊዮን አድጓል።
በቀላሉ ለማስቀመጥ፣ ኩባንያው ማሽኖቹን ለውጭ ገዢዎች መሸጥ አቁሞ ወደ ራሱ የማሽኖች ስብስብ አካቷቸዋል። ለ ASIC ገዢ ይህ ከማንኛውም የፋይናንስ ዝርዝር በላይ አስፈላጊ ነው፦ አምራቹ ራሱ ባመረተው ምርት ላይ ከእርስዎ ጋር ይወዳደራል።
የራስ ማይኒንግ ምን ያህል ትልቅ ነው
የ Bitdeer የራሱ ማሽኖች ስብስብ በ Q2 2026 መጨረሻ 73.0 EH/s እና 243 ሺህ ማሽኖች ነው፣ ከአንድ ዓመት በፊት ከነበረው በአራት እጥፍ በላይ ይበልጣል። በአጠቃላይ በአስተዳደር ሥር 86.1 EH/s አለ፦ ኩባንያው እዚህ ውስጥ self-mining፣ other proprietary እና የሌሎችን ማሽኖች ሆስቲንግ ያካትታል። 15.9 EH/s የሆነው co-mining ከዚያ በተጨማሪ ለብቻው ይቆጠራል። የስብስቡ አማካይ ብቃት 15.8 J/TH ነው፣ አማካይ የኤሌክትሪክ ዋጋ ደግሞ በአንድ MWh $44 ነው።
| መለኪያ | Q2 2026 | Q2 2025 |
|---|---|---|
| የ Self-mining ሃሽሬት፣ EH/s | 73.0 | 16.5 |
| Other Proprietary፣ EH/s | 4.9 | 0.2 |
| Hosting፣ EH/s | 8.2 | 13.9 |
| በአጠቃላይ በአስተዳደር ሥር፣ EH/s | 86.1 | 30.6 |
| Co-mining፣ EH/s | 15.9 | 0 |
| የራስ ማይነሮች፣ ብዛት | 243,000 | 114,000 |
| በሆስቲንግ ላይ፣ ብዛት | 46,000 | 86,000 |
| የ Co-mining ማይነሮች፣ ብዛት | 56,000 | 0 |
| የተመረተ BTC | 2,694 | 565 |
| በሒሳብ ሚዛን ላይ ያለ BTC | 150 | 1,502 |
| ፍጆታ፣ MWh | 2,537,000 | 1,180,000 |
| አማካይ የኤሌክትሪክ ዋጋ፣ $/MWh | 44 | 43 |
| የስብስቡ አማካይ ብቃት፣ J/TH | 15.8 | 25.7 |
በሩብ ዓመቱ አማካይ የ self-mining ሃሽሬት 69.5 EH/s ነበር፣ ከአንድ ዓመት በፊት ከነበረው 14.2 EH/s አንጻር 389.4% ዕድገት። አማካይ የ co-mining ሃሽሬት 11.4 EH/s ነው።
ወደ ታች የተንቀሳቀሱ ሁለት መስመሮችን ልብ ይበሉ። የሌሎች ማሽኖች ሆስቲንግ ከ 13.9 ወደ 8.2 EH/s እና ከ 86 ሺህ ወደ 46 ሺህ መሣሪያዎች ተኮማትሯል፦ አቅሙ ወደ ራስ መሣሪያ እየሄደ ነው። በሒሳብ ሚዛን ላይ ያለው የ BTC ክምችትም ከ 1,502 ወደ 150 ሳንቲሞች ወርዷል፣ ማለትም የተመረተው ይሸጣል እንጂ አይከማችም። የዚህ ጉዳይ የተለየ ትንተና Bitdeer 921 BTC አመረተ፣ ነገር ግን ትንሹ ክምችት ዋናውን ጥያቄ ያስነሳል በሚለው የዜና ማስታወሻ ውስጥ አለ፣ ከ MARA ጋር ያለው የሃሽሬት ንጽጽር ደግሞ እዚህ ተብራርቷል።
የመጨረሻው ወርሃዊ የሥራ ማዘመኛ፣ ለጁላይ 2026፦ self-mining 76.7 EH/s፣ other proprietary 5.0፣ total proprietary 81.7 EH/s፣ co-mining 18.7 EH/s፣ የተመረተ 1,190 BTC፣ በሒሳብ ሚዛን ላይ 257 BTC። AI Cloud፦ ARR ወደ $76 ሚሊዮን ገደማ፣ 4,248 GPU ተሰማርቷል፣ አጠቃቀሙ 95% ገደማ፣ 3,517 GPU በውጭ ምዝገባ። በዚያው መግለጫ ኩባንያው ስለ መሠረተ ልማት ከወርሃዊ ማዘመኛዎች ወደ ሩብ ዓመታዊ መሸጋገሩን አስታውቋል፣ ስለዚህ በ 01.09.2026 የኦገስት ማጠቃለያ የለም እና ለብቻው መጠበቅ አያስፈልግም።
አቅሞቹ የት ይገኛሉ
በ 31.07.2026 በመስመር ላይ 1,752 MW፣ በዝግጅት ሂደት ውስጥ 1,228.2 MW፣ በድምሩ 2,980.2 MW።
| ጣቢያ | አቅም | ሁኔታ |
|---|---|---|
| Rockdale፣ ቴክሳስ | 563 MW | በመስመር ላይ (ሲደመር በዝግጅት ሂደት ውስጥ 179 MW) |
| Jigmeling፣ ቡታን | 500 MW | በመስመር ላይ |
| Massillon፣ ኦሃዮ | 174 MW | በመስመር ላይ |
| Gedu፣ ቡታን | 100 MW | በመስመር ላይ |
| Knoxville፣ ቴነሲ | 86 MW | በመስመር ላይ በሚለው ቁጥር ውስጥ ተካትቷል፣ ነገር ግን ኩባንያው Ready for Service ን Q3 2027 ብሎ ያስቀምጣል |
| Molde፣ ኖርዌይ | 84 MW | በመስመር ላይ |
| ኦሮሚያ፣ ኢትዮጵያ | 50 MW | በመስመር ላይ |
| Clarington፣ ኦሃዮ | 570 MW | በዝግጅት ሂደት |
| Weathersfield፣ ኦሃዮ | 300 MW | በዝግጅት ሂደት |
| Fox Creek፣ አልበርታ | 101 MW | በዝግጅት ሂደት፣ የራሱ የጋዝ ማመንጫ |
| Tydal፣ ኖርዌይ | 66.5 + 66.5 + 47 MW | በዝግጅት ሂደት፣ ሦስት ምዕራፎች |
የ Ready for Service ጊዜያትን ኩባንያው ራሱ forward-looking ብሎ ይለያል። በ Clarington (570 MW) ላይ በአጎራባቹ ኩባንያ American Heavy Plate Solutions, LLC የተጀመሩ የፍርድ ቤት ክርክሮች እየተካሄዱ ናቸው፣ የአቅሙ የመገኘት ጊዜም ሊራዘም ይችላል። ይህ ትንሽ ጉዳይ አይደለም፦ ከተገለጸው የዝግጅት ሂደት ግማሽ ያህሉ በዚህ አንድ ተቋም ላይ ይወድቃል።
ስለ SEALMINER ተከታታይ ምን ይታወቃል
SEALMINER የ Bitdeer የራሱ ASIC ሲሆን በ SEAL ተከታታይ ቺፖች ላይ የተመሠረተ ነው። ወቅታዊ ይፋዊ ባህርያቱ እንደሚከተለው ናቸው።
| ሞዴል | ሃሽሬት | ኃይል | ብቃት | ማቀዝቀዣ | አልጎሪዝም |
|---|---|---|---|---|---|
| A4 Ultra Hydro | 886 TH/s | 8372.7 W | 9.45 J/T | ሃይድሮ | SHA-256 |
| A4 Pro Hydro | 680 TH/s | 7412 W | 10.9 J/T | ሃይድሮ | SHA-256 |
| A4 Pro Air | 336 TH/s | 3662.4 W | 10.9 J/T | አየር | SHA-256 |
| A3 Pro Hydro | 660 TH/s | 8250 W | 12.5 J/T | ሃይድሮ | SHA-256 |
| A3 Hydro | 500 TH/s | 6750 W | 13.5 J/T | ሃይድሮ | SHA-256 |
| A3 Pro Air | 290 TH/s | 3625 W | 12.5 J/T | አየር | SHA-256 |
| A3 Air | 260 TH/s | 3640 W | 14 J/T | አየር | SHA-256 |
| DL1 Hydro | 52.5 GH/s | 7823 W | 149 J/G | ሃይድሮ | Scrypt |
| DL1 Air | 25 GH/s | 3725 W | 149 J/G | አየር | Scrypt |
| A2 Pro Hydro | 500 TH/s | 7450 W | 14.9 J/T | ሃይድሮ | SHA-256 |
| A2 Pro Air | 260 TH/s | 3874 W | 14.9 J/T | አየር | SHA-256 |
| A2 | 226 TH/s | 3729 W | 16.5 J/T | አየር | SHA-256 |
የ A4 ተከታታይ በ 07.04.2026 በ SEAL04 ቺፕ ላይ ተገለጸ። የ A4 Ultra Hydro መጠኖች፦ 665 x 482 x 86 mm፣ 23.5 kg ገደማ፣ የቅርጽ መጠን 2U፣ ሳንቲሞች BTC, BCH, BSV።
የ DL1 ተከታታይ በ Scrypt ላይ ይሠራል እና ለ LTC, DOGE, BELLS, JKC, LKY, PEP የተዘጋጀ ነው። በይፋዊ ማስታወቂያዎች መሠረት የሥራ ሁነታዎች፦
| ሞዴል | ሁነታ | ሃሽሬት | ብቃት | ኃይል |
|---|---|---|---|---|
| DL1 Air፣ ጅምር 16.03.2026 | መደበኛ | 25 GH/s | 149 J/GH | 3725 W |
| DL1 Air | Low Power | 20.5 GH/s | 136 J/GH | አልታተመም |
| DL1 Hydro፣ ጅምር 01.06.2026 | መደበኛ | 52.5 GH/s | 149 J/GH | 7823 W |
| DL1 Hydro | High Hashrate | 55 GH/s | 157 J/GH | አልታተመም |
| DL1 Hydro | Low Power | 42.5 GH/s | 132 J/GH | አልታተመም |
መጠኖች፦ DL1 Air 197 x 365 x 292 mm እና 15.5 kg፣ DL1 Hydro የቅርጽ መጠን 2U እና 21 kg።
Bitdeer ራሱ የሚያሳትመው የቺፖች የመንገድ ካርታ፦ SEAL01 18.1 J/TH (Q1 2024)፣ SEAL02 13.5 J/TH (Q3 2024)፣ SEAL03 9.7 J/TH (Q1 2025)፣ SEAL04 6-7 J/TH (Q4 2025)። ይህ የቺፑ ብቃት እንጂ የማሽኑ አይደለም፦ ዝግጁ የሆነው A4 Ultra Hydro በሰነድ የተመዘገበ 9.45 J/TH አለው።
አምራቹ ራሱ የሚያስቀምጠውን መቻቻል ለብቻው ማስታወስ ተገቢ ነው፦ በኃይል ብቃት እስከ ±5% እና በሃሽሬትና በፍጆታ እስከ ±10% ልዩነት፣ የመጨረሻ ባህርያቱ በተሰጡት ዩኒቶች መሠረት ይወሰናሉ። የመመለሻ ጊዜን ሲያሰሉ የሰነዱን አኃዝ ሳይሆን የታችኛውን ወሰን ይውሰዱ። በተወሰነ ሞዴልና በራስዎ ታሪፍ መሠረት ሁኔታውን ለማስላት በ የትርፋማነት ካልኩሌተር ውስጥ ምቹ ነው፦ ወደዚያ ሃሽሬት፣ ፍጆታ እና የኪሎዋት ዋጋ ይገባሉ።
ምንጮች የሚለያዩበት ቦታ
በ A4 ላይ ያሉትን ቁጥሮች ከመጥቀስዎ በፊት ማወቅ የሚገባቸው ሦስት ልዩነቶች።
- የ 9.45 J/TH መለኪያ ደረጃ። የ 07.04.2026 የፕሬስ መግለጫና የምርት ካርድ 886 TH/s በ 8372.7 W የሚል ጥምረት ይሰጣሉ፣ ይህም በሒሳብ በማሽን ደረጃ 9.45 J/T ማለት ነው። የ Q2 2026 ውጤቶች ጥሪ በሦስተኛ ወገን ግልባጭ ውስጥ ተመሳሳዩ ቁጥር «በቺፕ ደረጃ» ብቃት ተብሎ ተጠርቷል። ሁለተኛውን ስሪት የሚቃረነው የ Bitdeer የራሱ የመንገድ ካርታ ነው፣ በዚያ ውስጥ SEAL04 6-7 J/TH ተብሎ ተገልጿል። ተግባራዊ መደምደሚያ፦ 9.45 J/TH ን የማሽን ባህርይ አድርጎ መቁጠር።
- የ A4 ተከታታይ ሃሽሬት። የድረ ገጹ ዋና ገጽ «up to 900 TH/s» ይላል፣ የምርት ካርድና የፕሬስ መግለጫ ደግሞ 886 TH/s ይላሉ። በመደበኛነት ልዩነቱ በተገለጸው ±10% መቻቻል ውስጥ ይወድቃል፣ ነገር ግን በሰነድ የተመዘገበው 886 TH/s ተብሎ መቆጠር አለበት።
- ለ A4 Ultra Hydro «እስከ 1,000 TH/s» የሚለው ሁነታ በሦስተኛ ወገን ገምጋሚዎችና በዳግም ሻጮች መደብሮች ውስጥ ይገኛል። በ Bitdeer ይፋዊ ሰነዶች ውስጥ ለ A4 እንዲህ ያለ ሁነታ አልተገለጸም፣ በስሌት ጊዜም በእሱ ላይ መደገፍ አይቻልም።
አሁን በእውነት ምን መግዛት ይቻላል
በ 01.09.2026 አምራቹ ጋር በእጅ ያሉት ሁለት ሃይድሮ ማይነሮች ናቸው፦ A3 Pro Hydro በ $9,900 እና A3 Hydro በ $6,750። ሙሉው የ A4 ተከታታይና ሁለቱም DL1 እንደ ቅድመ-ትዕዛዝ ብቻ ይገኛሉ፣ የታተመ ዋጋም ሆነ የመላኪያ ጊዜ የላቸውም። የ A2 ተከታታይ ሙሉ በሙሉ ተሽጦ አልቋል። በዚህ ቀን A4 ን በቀጥታ ከ Bitdeer መግዛት አይቻልም።
| ሞዴል | ሁኔታ | የዝርዝር ዋጋ | በቅናሽ |
|---|---|---|---|
| A3 Pro Hydro | In Stock | $9,900 ($15/T) | $9,478 ($14.36/T) |
| A3 Hydro | In Stock | $6,750 ($13.5/T) | $6,411 ($12.82/T) |
| A4 Ultra Hydro, A4 Pro Hydro, A4 Pro Air | Pre-Order | አልታተመም፣ በመሸጫ ገጹ ላይ «Stay tuned» | የለም |
| A3 Pro Air, A3 Air | Pre-Order | አልታተመም | የለም |
| DL1 Hydro, DL1 Air | Pre-Order | አልታተመም | የለም |
| A2 Pro Hydro | Sold Out | $6,500 ($13/T) | $5,897 ($11.8/T) |
| A2 Pro Air | Sold Out | $3,380 ($13/T) | $3,067 ($11.8/T) |
| A2 | Sold Out | $2,892.8 ($12.8/T) | የለም |
ለ A4 እና ለ DL1 የመላኪያ ጊዜያት በይፋዊው ድረ ገጽ ላይ የሉም። በምርት ካርድ መሠረት ዋስትና፦ ከመላኪያ ቀን ጀምሮ 365 ቀናት፣ በዋስትና ጊዜ ውስጥ ወደ አገልግሎት ማዕከሉ የሚደረገውን መጓጓዣ ገዢው ይከፍላል፣ የመመለሻውን ደግሞ Bitdeer ይከፍላል። ትዕዛዙ ከተመዘገበ በኋላ መሰረዝ፣ መለዋወጥና መመለስ አይደገፉም፣ ይህንም ሁኔታ የመላኪያ ቀን ሳይኖረው ለመሣሪያ ቅድመ ክፍያ የሚፈጽሙ ከሆነ ሁለት ጊዜ ማንበብ ተገቢ ነው።
ከማይነሮች በተጨማሪ በመሸጫ ገጹ ላይ ተንቀሳቃሽ የማቀዝቀዣ ሥርዓት ያላቸው Minerbase ኮንቴነሮች፣ መለዋወጫዎች፣ የማይነሮች ጨረታ፣ የ Priority Purchase Rights እጣዎችና የግዢ መብቶች ቦታ ማስያዝ በ $0.99 አሉ።
የመሣሪያ ግዢ ቻናሎችን የሚያወዳድሩ ከሆነ፣ የአቅራቢዎችና የቅድመ ክፍያ ስጋቶች የተለየ ትንተና ASIC ማይነር የት እንደሚገዛ በሚለው ጽሑፍ ውስጥ ተሰብስቧል።
ክላውድ ሃሽሬት እንዴት እንደተዋቀረና መዋቅራዊ ስጋቱ ምን እንደሆነ
ክላውድ ሃሽሬት የተወሰነ መሣሪያ ኪራይ ሳይሆን በሌሎች ማሽኖች የሥራ ውጤት ላይ የተደረገ ውል ነው። ገዢው ለዕቅዱ ክፍያ ይፈጽማል እና ለኤሌክትሪክ በዕለታዊ ታሪፍ ለብቻው ይከፍላል፣ ለማይኒንግ የሚሆነውን ፑል ደግሞ ትዕዛዙን ሲያስመዘግብ ራሱ ይመርጣል። ማሽኑ በ Bitdeer እጅ ይቀራል። በዕቅዱ መሠረት ማሽኖቹ የሚጠፉበትን ሁኔታዎች ኩባንያው አያሳትምም፣ ስለዚህ ይህን ነጥብ በውሉ ጽሑፍ ውስጥ ማየት ያስፈልጋል።
በ 01.09.2026 የ cloud mining መሸጫ ገጽ በ Antminer S19Pro ላይ ያሉ ዕቅዶችን ብቻ ያሳያል፣ ሁለቱም 100% Sold በሚል ሁኔታ፦
- 180 ቀናት፣ 50 TH/s፦ $26.00፣ hash rate fee በአንድ TH በቀን $0.0029፣ ኤሌክትሪክ በአንድ TH በቀን $0.0531።
- 30 ቀናት፣ 10 TH/s፦ $1.00፣ በቅናሽ $0.75።
ሁለተኛው ዕቅድ በመጠንና በጊዜ ርዝመት እንደ የመተዋወቂያ እንጂ እንደ የኢንቨስትመንት ምርት አይታይም። የዘርፉ ገቢ መጠኑን ያረጋግጣል፦ cloud hash rate በሩብ ዓመቱ $3.7 ሚሊዮን ሰጥቷል በ $0.1 ሚሊዮን አጠቃላይ ኪሳራ፣ ማለትም ከኩባንያው ገቢ ከ 2% በታች።
የክላውድ ሃሽሬት መዋቅራዊ ስጋቶች በብራንድ ላይ አይመሠረቱም እና በማንኛውም አቅራቢ ዘንድ ይደገማሉ፦
- መሣሪያው የአቅራቢው ነው። እርስዎ የሚገዙት ውጤቱን የመስጠት ግዴታ እንጂ ማውጣት ወይም እንደገና መሸጥ የሚቻል ንብረት አይደለም።
- የኤሌክትሪክ ዋጋ አብዛኛውን ጊዜ ከዋናው ክፍያ ውጭ ተለይቶ ይቀመጣል እና በየቀኑ ይቀነሳል። ሃሽፕራይስ ሲወድቅ የዕለት ክፍያው ውጤቱን ሊበላ ይችላል።
- ለዚህ ዓይነት ምርቶች የማጥፊያ ደረጃ የተለመደ ነገር ነው፦ ውጤቱ ኤሌክትሪኩን መሸፈን ካቆመ ማይኒንጉ ይቆማል፣ የተከፈለበት ጊዜ ግን እየሄደ ይቀጥላል። Bitdeer የራሱን ደረጃ አያሳትምም፣ ማለትም ይህ የታወቀ ቁጥር ሳይሆን ለውሉ የሚቀርብ ጥያቄ ነው።
- የ BTC ዋጋ ስጋት ሙሉ በሙሉ በገዢው ላይ ይቀራል፣ የመሣሪያ ሥራ ማቆም ስጋት ደግሞ በውሉ መሠረት ይከፋፈላል፣ ሁልጊዜም ለገዢው በሚጠቅም መልኩ አይደለም።
- በእንዲህ ዓይነት ምርቶች ውስጥ ቀድሞ የመውጣት ዕድል አብዛኛውን ጊዜ የለም፣ የውሎች ሁለተኛ ደረጃ ገበያ ደግሞ ከቶውኑ የለም።
የዘውጉ አጠቃላይ ትንተና፣ የማጭበርበሪያ ስልቶች ምልክቶችን ጨምሮ፣ ክላውድ ማይኒንግ፦ ጥቅሞች፣ ጉዳቶች እና በአጭበርባሪዎች ላይ እንዳይወድቁ በሚለው ጽሑፍ ውስጥ አለ።
ሆስቲንግ፣ membership hosting እና co-mining፦ ልዩነቱ ምንድን ነው
Bitdeer ሦስት የተለያዩ አወቃቀሮችን ይይዛል፣ እነሱንም ማምታታት አይገባም። General hosting እና membership hosting ሁለቱም የሌሎችን ማሽኖች በ Bitdeer ጣቢያዎች ላይ ስለማስቀመጥ ናቸው እና እንደ የተለያዩ የገቢ መስመሮች ተገልጸዋል፣ ነገር ግን በንግድ ረገድ በምን እንደሚለያዩ ኩባንያው አያሳትምም፣ ስለዚህ በይፋዊ ምንጮች መሠረት የሁኔታዎቻቸውን ልዩነት መግለጽ አይቻልም። Co-mining ማለት የ Bitdeer የራሱን ማሽኖች በሌሎች የመረጃ ማዕከላት ውስጥ አስቀምጦ ውጤቱን መከፋፈል ነው።
| ሞዴል | መሣሪያው የማን ነው | የመረጃ ማዕከሉ የማን ነው | የ Q2 2026 ገቢ | አጠቃላይ ውጤት |
|---|---|---|---|---|
| General hosting | የደንበኛው | Bitdeer | $2.8 ሚሊዮን | 0.0 |
| Membership hosting | የደንበኛው | Bitdeer | $12.8 ሚሊዮን | +$1.3 ሚሊዮን |
| Co-mining | Bitdeer | የአጋሩ | $25.0 ሚሊዮን | -$3.9 ሚሊዮን |
Co-mining በአንድ ዓመት ውስጥ ከዜሮ ወደ 15.9 EH/s እና 56,000 ማሽኖች አድጓል። ለገበያው ይህ ማለት የሌሎች ጣቢያዎች ክፍል አሁን በ Bitdeer ማሽኖች ተይዟል፣ ቀደም ሲል ወደ ችርቻሮ ሆስቲንግ ይሄድ የነበረው አቅምም በውል ተይዟል ማለት ነው። ለውጭ ASIC የሚሆኑ የሆስቲንግ ታሪፎችና ቦታዎች በኩባንያው ራሱ በጣቢያ ደረጃ በይፋ አልተዘረዘሩም፣ ስለዚህ አቅርቦቱን ከገበያው ጋር ማወዳደር የሚቻለው በአጠቃላይ ሁኔታዎች መሠረት ነው። የነጻ አቅራቢዎች ማጠቃለያ የ ASIC ማይነሮች ሆስቲንግ 2026፦ የታሪፎች፣ የቦታዎችና የሁኔታዎች ንጽጽር በሚለው ጽሑፍና በ ሆስቲንግ ክፍል ውስጥ ተሰብስቧል።
ኢንቨስተር ሳይሆኑ ማይነር ከሆኑ የ Bitdeer ሪፖርት እንዴት ማንበብ እንደሚቻል
ኢንቨስተር ትርፍንና ብዜቶችን ይመለከታል። ለማይነር ግን ሌሎች መስመሮች የበለጠ ይጠቅማሉ፣ ምክንያቱም ስለ ብሎኮችና ስለ አቅም ከማን ጋር እንደሚወዳደር ይናገራሉ።
- የስብስቡ አማካይ ብቃት። በ Q2 2026 15.8 J/TH፣ ከአንድ ዓመት በፊት ደግሞ 25.7 J/TH። ይህ የወጪ መለኪያ ነው፦ የእርስዎ የ J/TH አኃዝ በጨመረ ቁጥር ተመሳሳዩ ቴራሃሽ የበለጠ ውድ ይሆንብዎታል፣ በአሮጌ መሣሪያ ላይ የተመሠረተ የቤት ማይኒንግ ጣቢያም ከኢንዱስትሪ ኦፕሬተር ጋር የሚሸነፈው ልክ እዚህ ላይ ነው።
- አማካይ የኤሌክትሪክ ዋጋ። በቡታን፣ በኖርዌይና በኢትዮጵያ የራሱ ጣቢያዎች ላሉት ኩባንያ በአንድ MWh $44። የራስዎን ታሪፍ ማወዳደር ያለብዎት ልክ ከዚህ ቁጥር ጋር እንጂ ከአጎራባች ሆስቲንግ አቅራቢ የችርቻሮ ዋጋ ጋር አይደለም።
- የ Self-mining ሃሽሬትና ተለዋዋጭነቱ። በአንድ ዓመት ውስጥ ከ 16.5 ወደ 73.0 EH/s ማደግ ማለት ከአንድ ተጫዋች የሚመጣ የአውታረ መረብ አስቸጋሪነት ጭማሪ ነው።
- ሆስቲንግ በ EH/s እና በብዛት። ከ 13.9 ወደ 8.2 EH/s መውረድ ማለት አቅሙ ለውጭ ደንበኞች ሳይሆን ለራስ ማሽኖች ስብስብ እየተከፋፈለ ነው ማለት ነው።
- በሒሳብ ሚዛን ላይ ያለ BTC። በሩብ ዓመቱ 2,694 ተመርቶ 150 ሳንቲሞች ብቻ መያዙ የተመረተው ለግንባታ ማስፈጸሚያ እንደሚሸጥ ያሳያል።
- የካፒታል ወጪዎችና አወቃቀራቸው። በሩብ ዓመቱ $266.0 ሚሊዮን፣ ከዚህ ውስጥ $150.0 ሚሊዮን ለራስና ለ co-mining አገልግሎት የሚውል SEALMINER ለማምረት። የቀሩት $116.0 ሚሊዮን የት እንደዋሉ ኩባንያው ይፋ አያደርግም፣ ስለዚህ የዚህ ድምር ማንኛውም ትንተና ግምት ይሆናል።
- ዕዳ። $3.446 ቢሊዮን ንብረት፣ $496.3 ሚሊዮን ጥሬ ገንዘብና restricted cash እንዲሁም $196.9 ሚሊዮን ዲጂታል ንብረቶች እያሉ ብድሮች $1.8 ቢሊዮን ናቸው። የዕዳ ጫናው ኩባንያው ኪሳራ ያለበትን ሩብ ዓመት ለመሸከም ዝግጁ መሆኑን ወይም ወጪዎችን መቀነስ መጀመሩን ይወስናል፣ ለደንበኞች የሚሰጡ ሁኔታዎችንም ጨምሮ።
- R&D። $36.1 ሚሊዮን፣ ከአንድ ዓመት በፊት ደግሞ $20.6 ሚሊዮን። ይህ የሚናገረው ቀጣዩ የቺፕ ትውልድ ይኖራል ወይ እና መቼ ስለሚለው ነው።
ለአውድ የሚሆን የተለየ መስመር፦ የ AI Cloud ዘርፍ $14.0 ሚሊዮን ገቢ በ $2.3 ሚሊዮን አጠቃላይ ኪሳራ ሰጥቷል፣ ነገር ግን በእሱ ላይ የተገለጹት ውሎች ከዘርፉ ራሱ በእጅጉ ይበልጣሉ።
| ተቋም | አቅም | ጊዜ | የተገለጸ ገቢ | ሌላ ምን ተጠቅሷል |
|---|---|---|---|---|
| Tydal፣ ኖርዌይ (የ Volta መዋቅር) | 121 IT MW ለ NVIDIA GPU | 16 ዓመታት፣ ለ 8 ዓመታት አንድ ጊዜ ማራዘሚያ | ለመሠረታዊው ጊዜ $4.7 ቢሊዮን ገደማ፣ ከማራዘሚያ ጋር እስከ $8.0 ቢሊዮን | የሚጠበቁ የብድር ደብዳቤዎች $1.3 ቢሊዮን ገደማ |
| A102፣ ማሌዥያ | 9.5 MW | የረጅም ጊዜ የግዢ ስምምነቶች | በድምሩ ከ $800 ሚሊዮን በላይ | ሙሉ በሙሉ በውል ተይዟል |
| Johor Bahru | 21.7 IT MW | 10 ዓመታት | አልተገለጸም | የተቋሙ ርክክብ በ Q1 2027፣ 128 የ NVIDIA GB300 NVL72 ሥርዓቶች |
ለማይነር ይህ አንድ ነገር ማለት ነው፦ ለሜጋዋቶች የሚደረገው ውድድር ከሌሎች ማይነሮች ጋር ሳይሆን ከ AI ጭነት ጋር ነው፣ እሱም የበለጠ ይከፍላል።
የራስ መሣሪያ ሲደመር ሆስቲንግ ከክላውድ ሃሽሬት ጋር ሲነጻጸር
Bitdeer የ A4 ዋጋዎችን እስካላሳተመና አዲስ የክላውድ ዕቅዶችን እስካልከፈተ ድረስ በገንዘብ ቀጥተኛ ንጽጽር ማድረግ አይቻልም። ማወዳደር ትርጉም የሚኖረው በቁጥሮች ሳይሆን በስምምነቱ አወቃቀር መሠረት ነው።
| መስፈርት | የራስ መሣሪያ ሲደመር ሆስቲንግ | ክላውድ ሃሽሬት |
|---|---|---|
| ማሽኑን ማን ይይዛል | እርስዎ | አቅራቢው |
| በጊዜው መጨረሻ ያለ ንብረት | መሸጥ የሚቻል ያገለገለ ASIC | ምንም |
| የገንዘብ መግቢያ | የመሣሪያው ዋጋ ሲደመር የሆስቲንግ አቅራቢው ተቀማጭ | የዕቅዱ ዋጋ |
| ፑሉን ማን ይመርጣል | እርስዎ | እርስዎ፣ ትዕዛዙን ሲያስመዘግቡ |
| ለኤሌክትሪክ ማን ይከፍላል | እርስዎ በሆስቲንግ ታሪፍ መሠረት | እርስዎ በተለየ የዕለት መስመር |
| ስለ ማቆም ማን ይወስናል | እርስዎና የሆስቲንግ አቅራቢው በውሉ መሠረት | አቅራቢው |
| የሎጅስቲክስና የቀረጥ ስጋት | የእርስዎ | የለም |
| ጥገናና ዋስትና | የእርስዎ ኃላፊነት፣ በ SEALMINER ከመላኪያ ጀምሮ 365 ቀናት | የአቅራቢው ጉዳይ |
| የመውጫ ፈሳሽነት | የመሣሪያ ሽያጭ | አብዛኛውን ጊዜ ምንም |
ተግባራዊው መመሪያ ቀላል ነው፦ የክላውድ ዕቅድ ያለ ሎጅስቲክስ ወደ ሃሽሬት መጋለጥን ይሰጣል፣ ነገር ግን ንብረትና ቁጥጥር አይሰጥም። የራስ መሣሪያ ቁጥጥርንና ቀሪ ዋጋን ይሰጣል፣ ግን ቦታ፣ ታሪፍና እጆች ይፈልጋል። ሁለተኛውን አማራጭ የሚያሰሉ ከሆነ በኪሎዋት ታሪፍ ይጀምሩ እና ወደ የትርፋማነት ካልኩሌተር ያስገቡት፣ ከዚያ በኋላ ደግሞ ለተመሳሳይ ጊዜ ከክላውድ ዕቅድ ዋጋ ጋር ያወዳድሩ።
በውሉ ውስጥ ምን መመልከት እንዳለብዎ
ይህ የማረጋገጫ ዝርዝር ለመሣሪያ ግዢም ሆነ ለክላውድ ዕቅድ በእኩል ደረጃ ይሠራል።
- ቀኖች። በውሉ ውስጥ የመላኪያ ጊዜ ወይም የአቅም ማስጀመሪያ ቀን አለ ወይ፣ ሲጣስስ ምን ይሆናል። የታተመ ቀን ለሌላቸው Pre-Order ሁኔታ ላሉ ዕቃዎች ይህ የመጀመሪያው ጥያቄ ነው።
- መመለሻዎች። በ Bitdeer የምርት ካርድ ላይ ትዕዛዝ መሰረዝ፣ መለዋወጥና መመለስ እንደማይደገፉ በቀጥታ ተጽፏል። ይህ ሁኔታ በእርስዎ የውል ቅጂ ውስጥ ይደገም እንደሆነ ያረጋግጡ።
- ዋስትና። ከመላኪያ ቀን ጀምሮ 365 ቀናት፣ ወደ አገልግሎት ማዕከሉ የሚደረገው መጓጓዣ በገዢው ወጪ። የአገልግሎት ማዕከሉ አካላዊ ቦታና የጥገና ዑደቱ ምን ያህል ጊዜ እንደሚወስድ ያረጋግጡ።
- በባህርያት ላይ ያለ መቻቻል። በብቃት ±5% እና በሃሽሬትና በፍጆታ ±10% የሚለው የአምራቹ ይፋዊ ማስጠንቀቂያ ነው። በመመለሻ ጊዜ ስሌት ውስጥ የታችኛውን ወሰን ይጠቀሙ።
- በክላውድ ዕቅድ ውስጥ የማጥፊያ ደረጃ። በምን የውጤት ደረጃ ላይ ማይኒንጉ ይቆማል፣ በዚያን ጊዜ የተከፈለበት ጊዜ ይሄዳል ወይ፣ የክፍያው ክፍል ይመለሳል ወይ።
- የኤሌክትሪክ ክፍያ ቀመር። በአንድ TH በቀን ያለው ተመን ቋሚ ነው ወይ፣ በምን ሁኔታዎች ውስጥ ይከለሳል እና የፍጆታውን እውነታ ማን ይመዘግባል።
- የፑል ምርጫና የክፍያ ሞዴል። በ Cloud Hash Rate ፑሉን ገዢው ይመርጣል፣ ክፍያዎቹም በዚያ ፑል ስልት መሠረት ይከናወናሉ። ኮሚሽኑንና ሞዴሉን ከ Bitdeer ሳይሆን ከፑሉ ያረጋግጡ።
- የሕግ ክልልና ጣቢያ። ታሪፉም፣ የቁጥጥር ስጋቱም፣ ጊዜያቱም በሀገሩ ላይ ይመሠረታሉ። በዝግጅት ሂደት ውስጥ ያለ ጣቢያ የሚሠራ ጣቢያ አይደለም።
- ኃይለ ሁኔታና የማራዘም መብት። ኩባንያው ራሱ የ Ready for Service ጊዜያትን forward-looking ብሎ ይለያል፣ በ Clarington ላይ ደግሞ የፍርድ ቤት ክርክር እየተካሄደ ነው። የማራዘሙን ውጤት ማን እንደሚሸከም ይመልከቱ።
ኩባንያው የማያሳትመው ነገር
እዚህ ግምቶች የሉም፣ በማንኛውም ስሌት ጊዜ ማስታወስ የሚገባ የክፍተቶች ዝርዝር ብቻ ነው፦
- የ A4 ተከታታይና የሁለቱም DL1 ዋጋዎች፦ ሁኔታው Pre-Order ነው፣ በመሸጫ ገጹ ላይ «Stay tuned» የሚል ጽሑፍ አለ፤
- የ A4 እና የ DL1 የመላኪያና የአቅርቦት ጊዜያት፦ በይፋዊው ድረ ገጽ ላይ የተወሰኑ ቀኖች የሉም፤
- በሩብ ዓመት የሚመረተው የ SEALMINER መጠን በብዛት ወይም በ EH/s፦ በሪፖርቱ ውስጥ ይፋ አይደረግም፤
- የአንድ TH የማምረቻ ወጪና ለራስ ማሽኖች ስብስብ በ EH/s ላይ ያለው capex፦ ይፋ አይደረጉም፤
- የኩባንያው የራሱ ሃሽሬት የሚላክባቸው ፑሎች፦ በይፋ አልተጠቀሱም፤
- የራሱ ማይኒንግ ፑል መኖሩ፦ ማረጋገጫ የለም፣ ይፋዊ ሰነዶች የሚገልጹት ገዢው የውጭ ፑል መምረጡን ብቻ ነው፤
- የ AI Cloud ገቢ በደንበኞች መከፋፈልና የ Tydal የመጨረሻ ተከራይ ስም፦ የተጠቀሰው የ Volta ንዑስ መዋቅርና «መሪ የ AI ላቦራቶሪ» ብቻ ነው፤
- የኦገስት 2026 የሥራ ማዘመኛ፦ በ 01.09.2026 አልታተመም፣ ኩባንያው ወደ ሩብ ዓመታዊ ድግግሞሽ ተሸጋግሯል።
ተደጋጋሚ ጥያቄዎች
Bitdeer ፑል ነው?
አይደለም። በኩባንያው ይፋዊ ሰነዶች ውስጥ የራሱ ማይኒንግ ፑል አልተገለጸም። በ Cloud Hash Rate አገልግሎት ውስጥ ገዢው ትዕዛዙን ሲያስመዘግብ የውጭ ፑል ይመርጣል፣ ክፍያዎቹም አስቀድሞ በተመረጠው ፑል የ PPS ሞዴል ወይም በተዋጽኦዎቹ (FPPS, PPS+) መሠረት ይከናወናሉ። ኮሚሽኑንና የስሌት ስልቱን ከፑሉ ራሱ ያረጋግጡ።
SEALMINER A4 አሁን መግዛት ይቻላል?
በ 01.09.2026 ሙሉው የ A4 ተከታታይ በመሸጫ ገጹ ላይ Pre-Order ተብሎ ተለይቷል፣ ዋጋው አልታተመም፣ በካርዱ ላይ ያለው ጽሑፍ «Stay tuned» ነው። በይፋዊው ድረ ገጽ ላይ የመላኪያ ጊዜያት የሉም። በእጅ ያሉት A3 Pro Hydro እና A3 Hydro ብቻ ናቸው። የ A2 ተከታታይ ተሽጦ አልቋል። በዳግም ሻጮች ዘንድ ያሉ ማንኛቸውም የ A4 ዋጋዎች የአምራቹ ዋጋ አይደሉም።
SEALMINER ከገበያው አማካይ መሣሪያ ምን ያህል የተሻለ ብቃት አለው?
የ A4 Ultra Hydro በሰነድ የተመዘገበ ብቃት በ 886 TH/s እና 8372.7 W ላይ 9.45 J/TH ነው። ለንጽጽር፣ የ Bitdeer ራሱ ሙሉ ስብስብ አማካይ ብቃት በ Q2 2026 15.8 J/TH ነበር። በዚህ ጽሑፍ ምንጮች ውስጥ ከሌሎች አምራቾች ከተወሰኑ ሞዴሎች ጋር ለማወዳደር የሚያስችል መረጃ የለም፣ እኛም አንፈጥርም።
ሃሽሬት እያደገ ሳለ ኩባንያው ለምን ኪሳራ ላይ ነው?
Q2 2026 በ $228.8 ሚሊዮን ገቢና በ $31.1 ሚሊዮን Adjusted EBITDA ላይ በ $8.5 ሚሊዮን አጠቃላይ ኪሳራና በ $92.3 ሚሊዮን ተጣራ ኪሳራ ተዘግቷል። የ self-mining ወጪ $84.7 ሚሊዮን ኤሌክትሪክና $79.8 ሚሊዮን የእርጅናና SBC ያካትታል። የስብስቡ ፈጣን ዕድገት ተመላሹ ከመምጣቱ ቀድሞ የእርጅና ወጪውን ይጨምራል።
ከራስ ASIC ይልቅ ክላውድ ሃሽሬት መውሰድ ተገቢ ነው?
እነዚህ የተለያዩ ዋጋዎች ሳይሆኑ የተለያዩ ስምምነቶች ናቸው። የክላውድ ዕቅድ ያለ ሎጅስቲክስና ያለ ጥገና መጋለጥን ይሰጣል፣ ነገር ግን ንብረት፣ በማቆም ላይ ቁጥጥር እና የመውጣት ዕድል አይሰጥም። የራስ መሣሪያ ቀሪ ዋጋ ያስቀራል እና ታሪፍ፣ ቦታና ጥገና ይፈልጋል። ሁለቱንም አማራጮች በራስዎ የጊዜ አድማስና በራስዎ ኪሎዋት ያስሉ።
ምንጮች
- Bitdeer፣ የ Q2 2026 ሪፖርት (10.08.2026)፦ ir.bitdeer.com፣ unaudited financial results for the second quarter 2026 መግለጫ።
- Bitdeer፣ የጁላይ 2026 የሥራ ማዘመኛ (26.08.2026)፦ ir.bitdeer.com።
- Bitdeer፣ የ SEALMINER A4 ተከታታይ ማስታወቂያ (07.04.2026) እና DL1 Air (16.03.2026)፣ DL1 Hydro (01.06.2026)።
- የ bitdeer.com/shop እና bitdeer.com/cloud-mining መሸጫ ገጽ፣ በ 01.09.2026 ተረጋግጧል።
- Cloud Hash Rate Service Agreement, m.bitdeer.com/en/info/125።
POOL BTC የፑሎች፣ የካልኩሌተሮችና የአገልግሎቶች ንጽጽር የሚያቀርብ ነጻ ድረ ገጽ ነው። ሃሽሬት አንሸጥም፣ መሣሪያ አናስቀምጥም እና ከ Bitdeer ጋር ግንኙነት የለንም። ጽሑፉ የመረጃ ባህርይ ያለው ሲሆን የኢንቨስትመንት ምክረ ሐሳብ አይደለም።



